Chủ động xây dựng kế hoạch giám sát, khảo sát có chiều sâu
(Baonghean.vn) – Sáng 27/8, Thường trực HĐND tỉnh tiến hành hội nghị đánh giá công tác tháng 8, bàn nhiệm vụ công tác tháng 9....
(Baonghean.vn) – Sáng 27/8, Thường trực HĐND tỉnh tiến hành hội nghị đánh giá công tác tháng 8, bàn nhiệm vụ công tác tháng 9. Cùng tham gia cuộc họp có đại diện UBND, UBMTTQ tỉnh. Đồng chí Nguyễn Xuân Sơn - Ủy viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì hội nghị.
Trong tháng 8, HĐND tỉnh đã tập trung vào một số nhiệm vụ trọng tâm sau kỳ họp thứ 9 HĐND tỉnh, đó là hoàn thành việc tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh sau kỳ họp; ban hành văn bản yêu cầu nâng cao chất lượng đại biểu HĐND tỉnh trong thực hiện nhiệm vụ của mình. Ngoài ra, Thường trực HĐND tỉnh cũng đã làm việc bàn công tác nhân sự Thường trực HĐND thị xã Hoàng Mai và Quỳnh Lưu; tổ chức hoạt động giám sát công tác xây dựng, kiểm tra, rà soát và hệ thống hóa văn bản quy phạm pháp luật trên địa bàn tỉnh.
Trong tháng 8, HĐND tỉnh duy trì hoạt động tiếp dân, tiếp nhận và xử lý đơn thư khiếu nại, tố cáo của công dân; duy trì các chuyên mục, chuyên trang tuyên truyền về hoạt động của HĐND các cấp trên Báo Nghệ An và Đài PTTH Nghệ An. Hoạt động của các Ban HĐND tỉnh tập trung vào việc khảo sát, giám sát liên quan đến các vấn đề kinh tế - xã hội và nghị quyết HĐND tỉnh ban hành….
Đồng chí Nguyễn Xuân Sơn kết luận tại hội nghị.
Minh Chi