Trao 50 suất quà tết cho người nghèo xã Châu Lý
(Baonghean.vn) - Sáng 30/1, Công ty Cổ phần Golden City phối hợp cùng Báo Nghệ An, UBMTTQ huyện Quỳ Hợp tổ chức trao 50 suất quà tết cho các hộ nghèo ở xã Châu Lý.
Mỗi suất quà trị giá 400.000 đồng, bao gồm các nhu yếu phẩm cần thiết cho ngày Tết như nếp, bánh kẹo, dầu ăn, nước mắm...
![]() |
Cán bộ, nhân viên Công ty Cổ phần Golden City trao quà Tết cho các hộ nghèo ở xã Châu Lý. |
Được biết, dịp Tết Bính Thân 2016, Công ty thực hiện 3 đợt tặng quà Tết các hộ nghèo, các học sinh, sinh viên có hoàn cảnh khó khăn với tổng số tiền 45 triệu đồng.
![]() |
Niềm vui của người nghèo xã Châu Lý. Đến thời điểm này có 4 đoàn đến trao quà Tết cho 509 hộ nghèo ở xã Châu Lý. |
Với việc trao tặng 50 suất quà Tết của Công ty Cổ phần Golden City, tính đến thời điểm này, có 5.922 hộ nghèo ở huyện Quỳ Hợp được các đơn vị, doanh nghiệp, nhà hảo tâm trong và ngoài tỉnh giúp đỡ, chăm lo để có một cái Tết đầm ấm./.
Thanh Sơn